Get Adobe Flash player

suralogo

ผู้อำนวยการโรงเรียน

1

เข้าสู่ระบบ

เว็บลิงค์ภายใน

school2
olympic link

smsssura02

GPA link


smart classroom




select program1 2559
กลุ่มสาระวิทยาศาสตร์
link mathcenter
link mathcenter
special room
plan link
manualstu link

เว็บลิงค์แนะนำ

ksm sr

kormor link

art link

sci link

link5 2

FACEBOOK GROUP

nited1

tranfer1

smet1

สถิติผู้เยี่ยมชม

7323967
Today
Yesterday
This Week
Last Week
This Month
Last Month
All days
2382
4680
27879
6845034
134858
140270
7323967

Your IP: 54.224.187.45
2017-11-24 12:23

 

ศิษย์เก่ารุ่นที่ 77 มอบทุนการศึกษาจำนวน 10 ทุน และนักเรียนรับรางวัล และเกียรติบัตรการแข่งขันกีฬาและทักษะวิชาการ

กิจกรรมหน้าเสาธง วันจันทร์ที่ 21 สิงหาคม 2560 ผู้อำนวยการโรงเรียนพบปะนักเรียน พร้อมด้วยกิจกรรมมอบทุนการศึกษา จากศิษย์เก่ารุ่นที่ 77 นายคงเดช ธงไชย โดยมอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนทุนละ 3,000 บาท รวมจำนวน 10 ทุน ได้กล่าวทักทายรุ่นน้อง กล่าวถึงความประทับใจในรั้วเขียวเหลือง และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ให้กับนักเรียนรุ่นน้อง

index

ต่อด้วยกิจกรรมการแข่งขันทักษะภาษาญี่ปุ่น ระดับศูนย์ฯ จังหวัดสุรินทร์ นักเรียนได้เป็นตัวแทนแข่งขันในระดับภาค ณ โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย จ.นครราชสีมา วันที่ 25 สิงหาคม 2560 ดังนี้

  • การแข่งขันเปิดพจนานุกรม (คันจิ) นางสาวสิริรัตน์ พวงขจร ชั้น ม.6/14
  • การแข่งขันการอ่านออกเสียง (รางวัลชนะเลิศ) นายกันต์ธร เหลี่ยมดี ชั้น ม.5/14
  • การแข่งขันเล่าเรื่องจากรูปภาพ (รางวัลชนะเลิศ) นายภูมิิสิงห์ สนใจ และนางสาวบุญญปัญญ์ ใจใหญ่ ชั้น ม.5/14

 

DSC 0129DSC 0175

 

นักกีฬารักบี้ฟุตบอล 7 คน ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศ ประเภทเยาวชน อายุไม่เกิน 15 ปีชาย เป็นตัวแทนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เข้าร่วมแข่งขันรักบี้ฟุตบอล 7 คน ชิงแชมป์ประเทศไทย ในวันที่ 1-3 กันยายน 2560 ณ สนามกีฬาเฉลิมพระเกียติฯ คลอง 6 จังหวัดประทุมธานี ประกอบด้วย

  • เด็กชายวริชญ์ พาริหาญ         ชั้น ม.1/1
  • เด็กชายสีหราช สังใส่ใจ         ชั้น ม.1/12
  • เด็กชายพงศ์ภัค ศิรพัชรางกูร   ชั้น ม.1/14
  • เด็กชายธนภัทร หัดกล้า        ชั้น ม.2/6
  • เด็กชายชยุตม์ ดาวกระจ่าง     ชั้น ม.2/6
  • เด็กชายโมโรไน กล้าแรง       ชั้น ม.2/10
  • เด็กชายจีรศักดิ์ ทราสารวัตร   ชั้น ม.2/10
  • เด็กชายศุภกร กองสนั่น         ชั้น ม.2/10
  • เด็กชายวุฒิภัทร ชูโฉม          ชั้น ม.2/10
  • เด็กชายชนาธิป ทองพินิจ       ชั้น ม.2/11
  • เด็กชายฉัตรบดี สายลุน         ชั้น ม.2/12
  • เด็กชายโรจนินท์ ประดับทอง  ชั้น ม.2/12
  • เด็กชายธีรภัทร์ เอาวิริยะกุล    ชั้น ม.3/5
  • เด็กชายพศวีร์ เนริกูล            ชั้น ม.3/6

DSC 0121
DSC 0122
DSC 0146